
WIZARAYAUTUMISHIWAUMMA,USTAWIWAWAFANYAKAZI NAMIPANGOMAALUM

IDARA YA MIPANGOMAALUM

MUAFAKAWA UTOAJIHUDUMA KWAWANANCHI

MAONO

Taifa salama na stahimilivu lenye uwezo bora wa kudhibiti majanga

LENGO

Kulindamaisha na riziki kupitia ushirikishi wa udhibiti wa majanga, kutoa misaada ya kibinadamu na ustahimilivu wa
jamii.

MAADAILI YA KIMSINGI

Taaluma, uwajibikaji, uadilifu, ushirikishi na huruma.

No. HUDUMAZAMSAADA
KWAWATEJA

MAJUKUMUYAWATEJA GHARAMA MUDAWAKUSHUGHULIKIWA

1. Kujibu simu zinazoingia Piga simu Bila malipo Ndani ya milio mitatu ya kwanza ya simu

2. Majibu yamaswali ya
wateja wanaofika afisini

Ingia ndani na uulize
masuali

Bila malipo Ndani ya dakika tatu

3. Majibu yamawasiliano Mawasiliano yamaandishi
(Barua/Barua pepe)

Bila malipo Ndani ya siku tano za kazi

Mitandao ya kijamii (X,
Facebook, n.k)

Bila malipo -Kukiri kupokea ndani ya siku moja (1) ya
kazi
-Majibu ya kina ndani ya siku tano (5) za
kazi

4. Majibu kwamatakwa na
malalamishi ya umma

Wasilisha malalamiko Bila malipo Ndani ya siku moja ya kazi

5. Utatuzi wa malalamiko wasilishamalalamiko ana
kwa ana au kwa kuandika

Bila malipo Siku kumi na nne za kazi

6. Usambazaji wa habari kwa
umma

Pata habari kupitia njia
ziizoidhinishwa

Bila malipo Papo kwa hapo

7. Usajili wa wauzaji wa
bidhaa

Zingatia masharti
yaliofafanuliwa katika
Kifungu cha mwaka wa
2015 cha Sheria ya Umma
ya Ununuzi na Uuzaji wa
Huduma/Bidhaa

Bila malipo Siku kumi na nne za kazi



8. Utayarishaji wa zabuni Wasilisha zabuni za bidhaa
na huduma

Bila malipo Siku 90 za kazi

9. Arifa kwa waliofaulu
kupata na wale ambao
hawakufanikiwa kupata
zabuni

Subiri arifa rasmi Bila malipo Mara tu baada ya kukamilika kwa
mchakato wa zabuni

10. Malipo ya bidhaa, kazi na
huduma zilizopokelewa

● Nakala ya
L.P.O/L.S.O.

● Ankara,
Stakabadhi za
utoaji huduma.

● Bidhaa/huduma
zilizopokelewa

● Cheticha kukamilika
kwa kazi

● Stakabadhinyingine
yoyote
itakayohitajika.

Bila malipo Siku 60 za kazi kuanzia tarehe ya
kupokelewa kwa ankara

11. Uondoaji wa bidhaa/ vifaa
vilivyopitwa na wakati,
visizoweza
kutumika na vya ziada
katika ghala

● Wasilishaji
zabuni

● Ombi rasmi kutoka
kwa mashirika
mengine ya umma

Bila malipo Siku 60 kutoka tarehe ya tangazo

12. Uchunguzi wa majanga na
utoaji wa onyona
tahadhari za mapema

Tazama ushauri kupitia
vyombo vikuu vya utoaji
habari na vile vya
mitandao ya kijamii

Bila malipo Operesheni endelevu yamasaa24/7

13. Msaada wa baada ya
majanga

Shiriki katika tathmini ya
mahitaji ya baada ya
majanga na uthibitisho wa
kijamii

Bila malipo Maramoja baada yamajanga

14. Misaada na hatua za
kibinadamu
zinazochukuliwa
kuhusiana na dharura

Ushirikiano kutoka kwa
wanaokusudiwa kufaidika

Bila malipo Maramoja

15. Utoaji wamisaada baada
ya kuwasilishwa ombi
rasmi

Maombi yanayokubalika ya
usaidizi kwa Katibu Mkuu

Bila malipo Ndani ya siku 7

16. Ufadhili wamiradi ya jamii
kwa ustahimilivu

Ushiriki wa jamii katika
kutambua na kustawisha
mradi

Bila malipo Miezi 6 hadi 12

17. Ufungamano na
Ushirikiano kwa ajili ya
Kumudu majanga

Ombi rasmi la ushirikiano
kwa Katibu Mkuu

Bila malipo Maramoja

TUMEJITOLEAKWAUSTAHIFUNA UADILIFU KATIKAUTOAJI HUDUMA

Ili kutuwezeshakuimarishauborawahudumazetu,mawasiliano/malalamiko yoyote pamoja namaswali yaelekezwe
kwa anwani zifuatazo:



KatibuMkuu
Idara ya Serikali yaMipangoMaalum
S.L.P 40213-00100, Nairobi
Barua pepe: info@specialprogrammes.go.ke
Simu ya dharura ya bure: 0800721571
Tovuti: www.specialprogrammes.go.ke

Katibu Kamishna/AfisaMfaeidhi
Tume Inayohusika na Utoaji Haki,
Orofa ya Pili, Jengo laWest End
Towers Barabara yaWaiyaki –
Westlands
S.L.P. 20414-00200, Nairobi.
Simu: +254-20-2270000/2303000
Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke
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